วันที่ 16 ตุลาคม 2560
สมาชิกที่ถูกทาบทามให้เข้ารับตำแหน่งกรรมการสมาคมส่งเสริมนวัตกรรมเทคโนโลยีไซเบอร์ หรือ CIPAT ได้มาพบปะหารือกันที่โรงแรมแกรนด์วิว
ราชภัฏพระนคร ถนน แจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร
จุดประสงค์ในการจัดงานก็เพื่อเป็นการนัดพบบุคคลที่ถูกทาบทามมาเป็นกรรมการสมาคม ซึ่งในงานมีการกล่าวถึงวัตถุประสงค์การจัดตั้งสมาคมรวมถึงแนวทางปฎิบัติการทำกิจกรรมและการส่งเสริมเพื่อให้ผู้ประกอบการในประเทศไทยให้สร้างสรรค์นวัตกรรมทางไซเบอร์เพื่อความยั่งยืนในก้าวสู่สังคมดิจิทัลได้อย่างปลอดภัย ซึ่งกรรมการส่วนใหญ่อยู่ในแวดวงการจัดทำนวัตกรรมไม่ว่าเป็นอาจารย์จากมหาวิทยาลัย บริษัทเอกชน ที่ทำงานด้านนวัตกรรม และตัวแทนจากภาครัฐวิสาหกิจที่ดูด้านโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ รวมถึงนักการตลาดและการประชาสัมพันธ์ที่ได้นำนวัตกรรมมาประยุกต์ใช้ให้เกิดประโยชน์ในการทำงาน
ในการนี้ได้นอกจากฟังวิสัยทัศน์จากกรรมการในการจัดตั้งสมาคมแล้วยังได้ร่วมรับประทานอาหารเย็นร่วมกันอีกด้วย
ภาพถ่ายบรรยากาศในการจัดประชุมการจัดตั้งสมาคมส่งเสริมนวัตกรรมเทคโนโลยีไซเบอร์ หรือ “CIPAT”
![](https://www.cipat.org/wp-content/uploads/2017/10/meeting_1-300x177.jpg)
![](https://www.cipat.org/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2423-300x225.jpg)
![](https://www.cipat.org/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2414-1-300x225.jpg)
![](https://www.cipat.org/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2434-300x169.jpg)
![](https://www.cipat.org/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2433-300x225.jpg)
One Response
A WordPress Commenter
Hi, this is a comment.
To get started with moderating, editing, and deleting comments, please visit the Comments screen in the dashboard.
Commenter avatars come from Gravatar.